สถานการณ์น้ำท่วม 2554

(1/1)

Buncha KC36:
เรียนพี่ๆน้องๆทุกท่าน
    เนื่องจากสถานการณ์น้ำท่วมในปีนี้ค่อนข้างรุนแรง ทำให้พี่ๆน้องๆหลายท่านต้องลำบาก
รวมถึงตัวผมที่ต้องเดินทางจาก กทม. ไปสระบุรีเพราะไม่สามารถกลับเข้าไปในหมู่บ้านได้ ในสถานการณ์ปกติผมจะใช้เส้นทางวงแหวนตะวันตกเดินทางจากบ้านที่บางบัวทอง(บ้านกล้วย-ไทรน้อย) ไปโรงงานสระบุรี(หนองแค) ประมาณ 80 กิโลเมตร

แต่ปัจจุบันต้องวิ่งไปใช้เส้นทางรามคำแหง ออกไปถนนนิมิตรใหม่แล้วเลี้ยวขวาไปลำลูกกา (แต่นิมิตรใหม่น้ำท่วมสูงมากแล้ว29.10.11) คิดว่าคงผ่านได้ยากหรือไม่สะดวกเพราะรถผมเป็นรถเก๋ง

ผมรบกวนสอบถามเส้นทางจากสุขาภิบาล3เรียกถูกมั๊ยครับ ? หรือตั้งต้นจากถนนนิมิตรใหม่ที่พอจะขับรถทะลุไปออกถนนลำลูกกาช่วงคลอง 10 เป็นต้นไปได้มั๊ยครับ ที่ไม่มีน้ำท่วมขังเพราะรถผมรถเล็กกลัวเครื่องดับกลางทางหากต้องลุยน้ำครับ

ผมจะตั้งต้นอีกครั้งช่วงคลอง10 ลำลูกกาใกล้ๆร้านต้นรัก เนื่องจากไม่ใช่คนแถวๆลำลูกกาเลยไม่ถนัดเส้นทางลัดครับ

ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆที่จะมาให้คำแนะนำล่วงหน้านะครับ
ขอบคุณครับ

บรรKC36

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ